GabaMai Nan gaba na Blog Blog

Cheryl Cran

Barka da zuwa blog ɗin makomar Aiki - wannan shine inda zaku sami hotuna akan dukkan abubuwa masu alaƙa da makomar aiki.

Muna da baƙi masu rubutun ra'ayin yanar gizo waɗanda suka haɗa da CIO, Harkokin Masana Ilimin halayyar mutum, Shugaba na, Masana ilimin kimiyya ciki har da posts ɗin wanda muka kafa Cheryl Cran.

Duba dukkan rubuce rubucen

Yadda Ake Rage Damuwa A Wurin Yin Aiki

Satumba 16, 2021

Idan akwai abu ɗaya a zukatan ma'aikata - musamman shugabanni shine yadda za a sauƙaƙa damuwa a cikin wurin aiki na matasan.

Yawancin kamfanoni suna shirin dawo da tsarin aiki don ma'aikatan su fara daga Oktoba 2021.

Samfurin matasan da muke gani ya zama ruwan dare gama gari yanzu shine 'm wurin aiki' m.

An kafa tsarin aiki mai sassauƙa don haka dole ne ma'aikata su kasance a ofis na kwanaki 2 -3 a mako tare da duk ma'aikata a cikin ɗayan waɗannan kwanaki 2 zuwa 3. sauran kwanaki 2 suna nan don aikin nesa.

Bugu da kari wasu ma’aikatan suna zabar yin aiki na cikakken lokaci a ofis yayin da wasu ma’aikatan ke neman yin cikakken aiki na nesa.

Babu wata tambaya cewa lokaci ne mai matukar damuwa ga yawancin ma'aikata. Wasu ma’aikatan da ba abokin ciniki suke fuskanta ba kuma ana iya yin aikinsu daga ko ina suna tambayar buƙatar ofishin.

Sauran abokan cinikin da ke fuskantar ma’aikatan da suka kasance a ofis a duk lokacin barkewar cutar na iya yin hukunci ko kora ma’aikatan nesa.

Ƙaruwar tashin hankali a tsakanin dukkan ma'aikata yana da alaƙa. Idan ma'aikaci yana da damuwa game da lafiyar da ake da ita kuma an nemi su dawo ofis yana haifar da wannan ma'aikacin ya tuhumi amincin wurin aikinsa.

Mun kasance muna jin labarai marasa tushe daga shugabanni da ma’aikatan wasu ma’aikata suna yin la’akari da ayyukansu kuma suna neman samun aikin da ya dace da jin daɗin rayuwarsu, daidai da alƙawarin danginsu kuma yana cikawa.

Wataƙila kun ji labarin 'babban murabus' inda Millenials da Gen Xers ke barin ayyukansu na yanzu kuma ko dai 'yanci, fara kasuwancin su ko zaɓar yin aiki inda za su iya zama cikakken lokaci mai nisa.

Akwai hanya guda kan yadda za a sauƙaƙe damuwa a cikin wurin aiki na matasan wanda shine mafita.

Koyaya, a yi gargadin, cewa ba kowane shugaba ko ma'aikaci ne zai sami wannan mafita cikin sauƙin yi ba.

Mafita ita ce: tausayi.

A cikin matsanancin matsanancin damuwa mutane suna nuna hali daga tsohuwar kwakwalwar su (sai dai idan ita ko ita ta haɓaka ikon lura da halayen su da haɓaka fahimtar kansu). Yin zuzzurfan tunani da tafiya dabi'a hanyoyi ne guda biyu don taimakawa kwantar da hankalin halayen kwakwalwa na farko.

Lokacin da ke cikin sabon yanayi ko canza yanayin halayen ɗan adam shine don 'daskare' ko 'yaƙi' ko 'tashi'.

Dangane da halayen mutum mutum yana da martani mai ƙarfi ga damuwa.

Lokacin da mutum ya amsa da '' daskarewa '' halayensa a zahiri yana kama da barewa a fitilolin mota, ba zai iya amsa buƙatun asali ba, zai guji hulɗa da mutane masu ƙalubale ko ƙalubalen yanayi.

Lokacin da mutum ya amsa da '' faɗa '' sai ya yi yaƙi da ita ta hanyar tashin hankali wanda zai iya zama mai kaushi, sarƙoƙi, rashin haƙuri, hukunci da kore mutane. Sau da yawa mutumin da yake 'yaƙi' yana ƙoƙarin yin wani iko a kan halin da ake ciki ko mutumin da suke ganin yana haifar musu da damuwa.

Lokacin da mutum ya amsa da 'tashin jirgin' sai ya zuga mutane ko yanayi a zahiri. Sau da yawa damuwar halin da ake ciki ko mutumin da suke ganin yana haifar musu da damuwa ana kaucewa kawai. Wannan shine inda mutane ba za su iya zuwa aiki ba, ba za su iya amsa buƙatun tuntuɓar ba kuma suna iya karɓar aiki amma ba za su nuna ranar da ya kamata su fara ba.

Kasancewa kuɗin damuwa da jagora mai nasara a cikin wurin aiki na matasan yana buƙatar shugabannin da zasu iya kewaya amsoshi daban -daban don damuwa da canji. Ta hanyar amfani da tsoka mai tausayawa za ku iya gina juriya ga kanku a matsayin jagora kuma a lokaci guda kuna jin gina ƙarin aminci da sadaukarwa daga ƙungiyar ku.

Ba na magana ne game da tausayawa azaman ra'ayi kamar yadda a cikinmu duka muna buƙatar ƙarin fahimtar sauran mutane.

Ina maganar tausayi a aikace.

Tattaunawa masu mahimmanci masu tausayawa

Hanyar kocin mai tausayi

Idan akwai wani yunƙurin da duk muka fuskanta tun bayan barkewar cutar da muke fatan mutane su zama 'na gaske'.

Ma'aikata suna son shugabanni waɗanda za su iya gani lokacin da suke cikin damuwa ko fafutuka kuma waɗanda ke son yin magana game da ƙalubale da nuna juyayi da tallafi.

Ma'aikata suna son shugabannin da za su iya horar da mafita da wanda zai iya bayar da tallafi da albarkatu don taimakawa ma'aikata ta hanyar ƙalubalen su.

Domin zama shugabanni masu tausayawa da gaske kuma DUK ma'aikata suna buƙatar gina ikon su na ganin abubuwa daga wasu fuskoki. Baya ga ganin abubuwa daga wurin wasu tausayawa tausayi sannan yana tambayar yadda mutane ke yi da magana ta hanyar zaɓin tallafi.

Kwanan nan ina gudanar da kiran kocin ƙungiya mai kama -da -wane kuma ƙungiyar tallace -tallace ta yi takaici da ƙungiyar ayyukansu. Teamungiyar tallace -tallace tana cikin ofishi da abokin ciniki suna fuskantar - ƙungiyar ayyukan tana aiki kuma har yanzu tana aiki nesa ba kusa ba.

Abu na farko da muka tattauna shine takaicin - a zahiri mun ƙirƙiri sarari don tsarin 'iska'. Maimakon yanke tsarin murƙushewar iska ko don ci gaba zuwa mafita nan da nan sai mu bar injin ɗin ya fita da kansa. Da zarar an ji kowa kuma an tabbatar da shi tare da tausayawa cewa ƙalubalen su na da wahala, cewa eh akwai abubuwan da ke baƙanta rai sannan muka ci gaba da magana kan yadda ake kallon lamarin daga mahangar ayyuka.

A ƙarshen kocin ƙungiyar kira ɗaya daga cikin membobin ƙungiyar tallace -tallace ya ce, "Don haka abin da nake ji shi ne cewa duk dole ne mu sami ƙarin tausayi".

Hanya ɗaya don taimakawa haɓaka tausayi shine mayar da hankali sosai kan abin da muke da shi tare da wasu maimakon mai da hankali kan abin da ke haukatar da mu.

Ga waɗancan shugabanni da ma'aikata waɗanda ke jin cewa ba su da lokacin yin magana '' abubuwa, ko kuma ma'aikata su yi ƙarfi kawai zan iya yi muku alƙawarin cewa a kasuwar ma'aikata ta yau za ku rasa mutanen ku na kirki.

Don haka babu wata tambaya cewa muna cikin lokutan ƙalubale - na Hasashen shine 'yan watanni masu zuwa za su zama babban ilmantarwa ga shugabanni kan yadda ake ƙirƙirar mafi kyawun wurin aiki da aka kafa don yanayin su na musamman. Ina kuma hasashen cewa zuwa watan Janairun 2022 sakamakon koyo na 'yan watanni masu zuwa za a fi mai da hankali kan tallafawa mutane, koyawa tare da zurfin fahimtar' ɗan adam 'na ma'aikatan mu kuma a ƙarshe zai amfanar da kamfani gaba ɗaya ta mai da hankali kan 'mutane farko'.